• ปิดฉากการแข่งขันวินด์เซิร์ฟ “Thailand Windsurfing Championships & Pattaya International Windsurfing Cup 2019”

    ปิดฉากการแข่งขันวินด์เซิร์ฟ “Thailand Windsurfing Championships & Pattaya International Windsurfing Cup 2019”

    ปิดฉากการแข่งขันวินด์เซิร์ฟ “Thailand Windsurfing Championships & Pattaya International Windsurfing Cup 2019”

    เมื่อวันที่ 20 ม.ค.62 เวลา 18.00 น.ณ บริเวณลานกีฬาทางน้ำหาดจอมเทียน นายอิทธิพล คุณปลื้ม ผู้ช่วยรัฐมนตรีประจำกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา ร่วมในพิธี
    มอบรางวัลและปิดการแข่งขันวินด์เซิร์ฟ ในรายการ Thailand Windsurfing Championships & Pattaya International Windsurfing Cup 2019 โดยมีนายสนธยา​ คุณปลื้ม นายกเมืองพัทยา เป็นประธานในพิธีฯ พร้อมกันนี้มีนายพัฒนา บุญสวัสดิ์ นายบรรลือ กุลละวณิชย์ รองนายกเมืองพัทยา คณะที่ปรึกษา คณะทำงานขับเคลื่อนยุทธศาสตร์ ผู้ช่วยเลขานุการเมืองพัทยา หัวหน้าส่วนราชการ แขกผู้มีเกียรติ และสื่อมวลชน เข้าร่วมพิธีฯ เป็นจำนวนมาก

    สมาคมกีฬาวินด์เซิร์ฟแห่งประเทศไทย​ ร่วมกับสโมสรวินด์เซิร์ฟเมืองพัทยา, การกีฬาแห่งประเทศไทย, สมาคมกีฬาจังหวัดชลบุรี, บริษัทสิงห์คอเปอเรชั่น กำหนดจัดให้มีการแข่งขันวินด์เซิร์ฟรายการ “Thailand Windsurfing Championships & Pattaya International Windsurfing Cup 2019” สนาม 1 ตั้งแต่วันที่ 17 – 20 มกราคม 2562 ณ ลานกีฬาทางน้ำหาดจอมเทียนเมืองพัทยา จ. ชลบุรี โดยมีนักกีฬาวินด์เซิร์ฟกว่า 9 ประเทศ เข้าร่วมแข่งขันประกอบไปด้วยประเทศเกาหลีใต้, สิงคโปร์, อินโดนีเซีย,มาเลเซีย,กัมพูชา, ฮ่องกง,เซเชลส์, ฟิลิปปินส์ และประเทศไทย

    สำหรับผลการแข่งขันแต่ละรุ่น มีดังนี้
    1.รุ่นเยาวชนใบ 5 ตารางเมตร
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ด.ช.กมลศิลป์ บุนนาค
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ ด.ช.ทศวรรษ เสียงล้ำ
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ ดช.ธนพัฒน์​ คำแพง
    2.รุ่นวินด์เซิร์ฟเฟอร์เยาวชน หญิง
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ด.ญ.อันดา​ สิมารัตน์
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ ด.ญ.อภิสรา เที่ยงสันเทียะ
    3.รุ่นวินด์เซิร์ฟเฟอร์เยาวชน ชาย
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ด.ช.ธีรวัฒน์ พุ่มทอง
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ ดช.ภาสพงศ์ เลี้ยงหล่ำ
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ ด.ช.ศุทธวีร์ ยอดวิไล
    4.รุ่นเทคโน 293 ใบ 7.8 หญิง
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ น.ส.ดารินทร์ มีสอาด
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ ด.ญ.อริสรา หอมระรื่น
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ ด.ญ.อธิชา หอมระรื่น
    5.รุ่นเทคโน 293 ใบ 7.8 ชาย
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ด.ช.ศรวิชน์ ขาวฉอ้อน
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ มิสเตอร์ ดีวา บัดดี เกอเนียวาว ประเทศอินโดนีเซีย
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ มิสเตอร์ นิโคลัด ยิท ประเทศสิงคโปร์
    6.รุ่นอาร์เอสวันหญิง
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ น.ส.ชลชญา จุ่นทองหลาง
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ มิส​ ซากีสเน่ เจเวล นาปา ประเทศฟิลิปปินส์
    7.รุ่นอาร์เอสวันชาย
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ นายบุญฤทธิ์ สั่งเงิน
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ มิสเตอร์มูฮัมมัด ซุดคิม บิน อับดุล เรนี่ ประเทศมาเลเซีย
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ มิสเตอร์เด็กซี่ ปลายอานี่ ประเทศอินโดนิเซีย
    8.รุ่นอาร์เอสเอ็กซ์ เยาวชน ไม่เกิน 19 ปี
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ นายทิวา วงษ์ย่างห่าง
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ มิสเตอร์เรนซ์ แอง เจอรา แอมบอย ประเทศฟิลิปปินส์
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ มิสเตอร์เฮียง ซันเฮง ประเทศกัมพูชา
    9.รุ่นอาร์เอสเอ็กซ์ ชาย
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ มิสเตอร์ลื แต ฮุน ประเทศเกาหลีใต้
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ มิเตอร์คิมยุง วอน ประเทศเกาหลีใต้
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ มิสเตอร์คิม ซานอุย ประเทศเกาหลีใต้
    10.รุ่นอาร์เอสเอ็กหญิง
    รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ น.ส.ศิริพร แก้วดวงงาม
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้แก่ น.ส. สโรชา พุ่มไพ
    รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ได้แก่ มิสแมนด้า อัง ประเทศสิงคโปร์

    ซึ่งการแข่งขันครั้งนี้ เป็นการส่งเสริมและพัฒนากีฬาทางน้ำเมืองพัทยาให้เป็นที่รู้จักแพร่หลาย ส่งผลให้เกิดภาพลักษณ์ที่ดีด้านการเป็นเมืองท่องเที่ยวเชิงกีฬา (Sports Tourism) ตามนโยบายรัฐบาลและในฐานะเป็นเมืองแห่งการกีฬา (Sports City) อย่างแท้จริงต่อไป

    Print Friendly, PDF & Email

    © 2016 Web Developer Themes
    ที่อยู่: 171 หมู่ 6 ถนนพัทยาเหนือ ตำบลนาเกลือ อำเภอบางละมุง จังหวัด ชลบุรี 20150